Jagora: Buga siliki shine tsarin bugu na hoto na gama gari a cikin kera kayan marufi na kwaskwarima. Ta hanyar haɗin tawada, allon bugu na allo, da kayan aikin bugu na allo, ana canza tawada zuwa ma'auni ta hanyar raga na ɓangaren hoto. Yayin aiwatarwa, bugu na allo Launi zai shafi wasu dalilai da canji. An shirya wannan labarin ta hanyarkunshin bakan gizo na shanghai, kuma zan raba tare da ku abubuwa da yawa waɗanda ke shafar canjin launi na siliki.
allo bugu
Tsarin buguwar allo shine tawada ta ratsa ta wani ɓangare na ragar allon sannan ya zubo kan madaurin. An toshe ragowar ɓangaren allon kuma tawada ba zai iya shiga ba. Lokacin bugawa, ana zuba tawada akan allon. Idan ba tare da ƙarfin waje ba, tawada ba zai zubo ta raga ba zuwa ga ma'aunin. Lokacin da squeegee ya goge tawada tare da takamaiman matsi da karkatar da kusurwa, zai canza ta cikin allon. Zuwa substrate mai zuwa don gane kwafin hoton.
01 Haɗin tawada
Zaton cewa an tsara pigments a cikin tawada da kyau, dalilin da ya saba da canza launi shine ƙarar ƙarfi. A cikin taron bita da aka sarrafa sosai, ya kamata a ba da tawada ga injin bugu a kowane lokaci bayan an shirya shi, wato kada na'urar ta haɗa tawada. A cikin kamfanoni da yawa, ba a gyara tawada kuma ana ba da ita ga injin buga littattafai, amma ana barin su ga masu bugawa don daidaitawa, kuma suna ƙara su haɗa tawada daidai da yadda suke ji. A sakamakon haka, ma'aunin pigment a cikin tawada ya karye. Don tawada gama gari na tushen ruwa ko tawada UV, ruwan da ke cikin tawada yana aiki daidai da sauran ƙarfi a cikin tawada mai ƙarfi. Ƙara ruwa zai yi bakin ciki busasshen fim ɗin tawada kuma ya shafi launi na tawada, don haka rage yawan launi. . Ana iya gano dalilan irin waɗannan matsalolin.
A cikin dakin ajiyar tawada, ma’aikatan da ke hada tawada ba sa amfani da na’urar aunawa, sai dai su dogara da nasu na’urar da za su yi amfani da su wajen kara adadin da ya dace, ko hadawar da aka fara yi bai dace ba, ko kuma cakude tawada ta canza yayin da ake bugawa, ta yadda gauraye tawada zai zama Samar da launuka daban-daban. Lokacin da aka sake buga wannan aikin a nan gaba, wannan yanayin zai yi muni. Sai dai in akwai isasshen tawada don yin rikodi, ba zai yuwu a sake haifar da launi ba.
02 Zaɓin allo
Diamita na waya na allon da hanyar saƙa, wato, a fili ko twill, suna da tasiri mai girma akan kauri na fim ɗin tawada da aka buga. Mai ba da allo zai ba da cikakkun bayanan fasaha na allon, mafi mahimmancin ƙarar tawada mai mahimmanci, wanda ke wakiltar adadin tawada da ke wucewa ta ragar allo a ƙarƙashin wasu yanayin bugu, gabaɗaya an bayyana a cikin cm3/m2. Misali, allon raga 150/cm tare da diamita na raga na 31μm zai iya wuce 11cm3/m2 na tawada. Ramin da ke da diamita na 34μm da allon raga 150 zai wuce 6cm3 na tawada a kowace murabba'in mita, wanda yayi daidai da 11 da 6μm mai kauri mai kauri. Ana iya gani daga wannan cewa wakilci mai sauƙi na raga 150 zai sa ku sami nau'i mai mahimmanci daban-daban na launi na tawada, kuma sakamakon zai haifar da babban bambanci a launi.
Tare da haɓaka fasahar saƙa da ragar waya, ya zama dole a sami takamaiman adadin rigunan igiyar waya maimakon ragar waya na fili. Ko da yake wannan yana iya yiwuwa a wasu lokuta, yiwuwar yana da kankanta. Wani lokaci masu samar da allo suna adana wasu tsoffin allo na twill. Gabaɗaya magana, ƙayyadaddun tawada na waɗannan allon ya bambanta da 10%. Idan ka yi amfani da allon saƙa na twill don buga hotuna masu kyau, al'amarin karya layin layi ya fi na allon saƙa a fili.
03Damuwar allo
Ƙananan tashin hankali na allon zai sa allon ya rabu da hankali daga saman da aka buga, wanda zai shafi zaman tawada akan allon kuma ya haifar da tasiri kamar rashin daidaituwa na launi. Ta wannan hanyar, launin ya bayyana ya canza. Don magance wannan matsala, dole ne a ƙara nisa na allo, wato, nisa tsakanin farantin da aka sanya a kwance da kayan bugawa dole ne a ƙara. Ƙara nisan allo yana nufin ƙara matsa lamba na squeegee, wanda zai shafi adadin tawada da ke wucewa ta fuskar allo kuma ya haifar da ƙarin canje-canje a launi.
04Saitin squeegee
Mafi laushin mashin da aka yi amfani da shi, ƙarin tawada zai wuce ta allon. Mafi girman matsa lamba da ke aiki akan squeegee, da sauri gefen ƙugiya na squeegee yana sawa yayin bugawa. Wannan zai canza wurin tuntuɓar da ke tsakanin squeegee da abin da aka buga, wanda kuma zai canza adadin tawada da ke wucewa ta fuskar allo, kuma ta haka ne ke haifar da canjin launi. Canza kusurwar squeegee kuma zai shafi adadin manne tawada. Idan squeegee ɗin ya yi sauri da sauri, wannan zai rage kauri na abin da aka makala tawada.
05Saitin wukar dawo da tawada
Aikin wuka mai mayar da tawada shine cika ramukan allo tare da tsayayyen adadin tawada. Daidaita matsi, kwana da kaifin wukar mai mayar da tawada zai sa ragar ya cika ko cikawa. Matsi mai yawa na wukar dawo da tawada zai tilasta tawada ya wuce ta raga, haifar da mannen tawada mai yawa. Rashin isassun matsi na wuƙa mai mayar da tawada zai sa ɓangaren raga kawai ya cika da tawada, yana haifar da rashin isassun mannen tawada. Gudun gudu na wukar dawo da tawada shima yana da mahimmanci. Idan yana gudana a hankali, tawada zai cika; idan yana gudu da sauri, zai haifar da ƙarancin tawada mai tsanani, wanda yayi kama da tasirin canza saurin gudu na squeegee.
06Saitin inji
Kula da tsari a hankali shine babban maɓalli mai mahimmanci. Daidaitaccen daidaituwa da daidaituwa na na'ura yana nufin cewa launi yana da ƙarfi da daidaituwa. Idan daidaitawar injin ya canza, to launi zai rasa iko. Wannan matsala takan faru ne a lokacin da ma’aikatan bugu suka canza sheka, ko kuma daga baya ma’aikatan bugu sun canza saitin da ke jikin na’urar yadda ya kamata domin su dace da nasu dabi’u, wanda hakan zai haifar da canza launi. Sabuwar na'ura mai buga allo mai launi da yawa tana amfani da sarrafa atomatik na kwamfuta don kawar da wannan yuwuwar. Yi waɗannan tabbatattun tabbatattun tabbatattu don bugun bugawa kuma kiyaye waɗannan saitunan ba su canzawa a duk lokacin aikin bugu.
07Kayan bugawa
A cikin masana'antar bugu na allo, wani al'amari da sau da yawa ba a kula da shi shine daidaiton abin da za a buga. Ana samar da takarda, kwali da robobi da ake amfani da su wajen bugawa gabaɗaya a batches. Mai samar da inganci mai inganci na iya ba da garantin cewa duka nau'ikan kayan da yake bayarwa suna da santsi mai kyau, amma abubuwa ba koyaushe suke ba. A lokacin sarrafa waɗannan kayan, kowane ɗan canji a cikin tsari zai canza launi da launi na kayan. Ƙarshen saman. Da zarar wannan ya faru, launi da aka buga ya dubi canzawa, ko da yake babu abin da ya canza yayin aikin bugawa.
Lokacin da muke son buga tsari iri ɗaya akan kayayyaki iri-iri, daga katakon filastik zuwa kwali mai kyau, a matsayin tallan talla, masu bugawa za su gamu da waɗannan matsaloli masu amfani. Wata matsalar da muke yawan cin karo da ita ita ce, bugu na allo dole ne ya dace da hoton da aka kashe. Idan ba mu kula da tsarin sarrafawa ba, ba mu da wata dama. Kula da tsari mai kulawa ya haɗa da daidaitaccen ma'aunin launi, amfani da spectrophotometer don ƙayyade launi na layi, da densitometer don ƙayyade launuka na farko guda uku, don mu iya buga hotuna masu tsayi da daidaito akan nau'o'in kayan aiki.
08tushen haske
A ƙarƙashin maɓuɓɓugar haske daban-daban, launuka sun bambanta, kuma idanun ɗan adam suna da matukar damuwa ga waɗannan canje-canje. Ana iya rage wannan tasirin ta hanyar tabbatar da cewa launuka na pigments da aka yi amfani da su a cikin dukan aikin bugawa daidai ne kuma daidai. Idan kun canza masu kaya, wannan na iya zama bala'i. Ma'aunin launi da tsinkaye filin ne mai rikitarwa. Don cimma mafi kyawun sarrafawa, dole ne a sami rufaffiyar madauki wanda ya ƙunshi masana'antun tawada, haɗar tawada, tabbatarwa da ma'auni daidai a cikin tsarin bugawa.
09 bushe
Wani lokaci launi yana canzawa saboda rashin daidaituwa na na'urar bushewa. Lokacin buga takarda ko kwali, idan yanayin bushewa ya daidaita sosai, yanayin gaba ɗaya shine cewa launin fari ya juya rawaya. Gilashin da masana'antar yumbura sun fi damuwa da canjin launi yayin bushewa ko yin burodi. Alamun da aka yi amfani da su a nan dole ne a canza su gaba ɗaya daga launi da aka buga zuwa launi mai laushi. Waɗannan launuka masu launin ba kawai zafin yin burodi ya shafa ba, har ma ta hanyar oxidation ko rage ingancin iska a wurin yin burodi.
Abubuwan da aka bayar na Shanghai Rainbow Industrial Co., Ltdshine masana'anta, kunshin bakan gizo na Shanghai Samar da marufi na kayan kwalliya guda ɗaya.Idan kuna son samfuranmu, zaku iya tuntuɓar mu,
Yanar Gizo:www.rainbow-pkg.com
Email: Bobby@rainbow-pkg.com
WhatsApp: +008613818823743
Lokacin aikawa: Nuwamba-04-2021