Ilimin tattara bayanai | Wani bayyani na kayan yau da kullun na kwantena acrylic

Gabatarwa: kwalabe na acrylic suna da halayen filastik, irin su juriya ga fadowa, nauyi mai sauƙi, sauƙi mai sauƙi, sauƙin sarrafawa, da ƙananan farashi, kuma suna da halaye na kwalabe na gilashi, irin su kyawawan bayyanar da rubutu mai tsayi. Yana ba da damar masana'antun kayan shafawa don samun bayyanar kwalabe na gilashi a farashin kwalabe na filastik, kuma yana da fa'idar juriya ga faɗuwa da sauƙi na sufuri.

Ma'anar samfur

Ilimin tattarawa

Acrylic, wanda kuma aka sani da PMMA ko acrylic, an samo shi daga kalmar Ingilishi acrylic ( filastik acrylic). Sunan sinadarai shine polymethyl methacrylate, wanda shine muhimmin kayan polymer na filastik wanda aka haɓaka a baya. Yana da kyakkyawar nuna gaskiya, daidaiton sinadarai da juriya na yanayi, yana da sauƙin fenti, sauƙin sarrafawa, kuma yana da kyakkyawan bayyanar. Duk da haka, tun da ba zai iya shiga cikin hulɗar kai tsaye tare da kayan shafawa ba, kwalabe na acrylic yawanci suna nufin kwantena filastik bisa kayan filastik PMMA, waɗanda aka samo su ta hanyar gyare-gyaren allura don samar da harsashi na kwalba ko harsashi, kuma a hade tare da sauran kayan PP da AS. na'urorin haɗi. Mun kira su acrylic kwalabe.

Tsarin sarrafawa

1. Yin gyare-gyare

Ilimin tattarawa1

kwalabe na acrylic da ake amfani da su a masana'antar kayan kwalliya gabaɗaya ana yin su ne ta hanyar gyare-gyaren allura, don haka ana kiran su kwalabe na allura. Saboda rashin juriyar sinadarai, ba za a iya cika su da manna kai tsaye ba. Suna buƙatar sanye take da shingen layi na ciki. Cika kada ya cika sosai don hana manna shiga tsakanin layin ciki da kwalban acrylic don kauce wa fashewa.

2. Maganin saman

Ilimin tattarawa2

Domin nuna abin da ke ciki yadda ya kamata, kwalabe na acrylic galibi ana yin su da ingantacciyar launi na allura, launi na zahiri, kuma suna da ma'ana ta gaskiya. Ganuwar kwalban acrylic sau da yawa ana fesa da launi, wanda zai iya hana haske kuma yana da tasiri mai kyau. Filayen madaidaicin madafunan kwalba, kawunan famfo da sauran kayan marufi galibi suna ɗaukar feshi, ɗigon ruwa, alumini na lantarki, zanen waya, marufi na zinari da azurfa, iskar shaka na biyu da sauran matakai don nuna keɓancewar samfurin.

3. Buga hoto

Ilimin tattarawa3

Acrylic kwalabe da matching kwalban iyalai yawanci ana buga ta siliki allo bugu, pad bugu, zafi stamping, zafi azurfa stamping, thermal canja wuri, ruwa canja wurin da sauran hanyoyin da za a buga kamfanin ta hoto bayanai a kan saman kwalbar, kwalban hula ko famfo shugaban. .

Tsarin Samfur

Ilimin tattarawa4

1. Nau'in kwalba:

Ta siffar: zagaye, murabba'i, pentagonal, siffar kwai, mai siffar zobe, mai siffar gourd, da dai sauransu bisa ga manufar: kwalban ruwan shafa, kwalban turare, kwalban kirim, kwalban asali, kwalban toner, kwalban wankewa, da dai sauransu.

Nauyin yau da kullun: 10g, 15g, 20g, 25g, 30g, 35g, 40g, 45g na yau da kullun: 5ml, 10ml, 15ml, 20ml, 30ml, 50ml, 75ml,
100ml, 150ml, 200ml, 250ml, 300ml

2. Diamita bakin kwalban Diamita na bakin kwalba na yau da kullun sune Ø18/410, Ø18/415, Ø20/410, Ø20/415, Ø24/410, Ø28/415, Ø28/410, Ø28/415 3. Gilashin kwalabe: Acrylic kwalabe ne akasari sanye take da hular kwalba, kawuna na famfo, kawuna na feshi, da dai sauransu. Kwallan kwalba galibi an yi su ne da kayan PP, amma akwai kuma PS, ABC da kayan acrylic.

Aikace-aikace na kwaskwarima

Ilimin tattarawa5

Ana amfani da kwalabe na acrylic a cikin masana'antar kayan shafawa.

A cikin samfuran kula da fata, kamar kwalabe na kirim, kwalabe na ruwan shafa, kwalabe na asali, da kwalabe na ruwa, ana amfani da kwalabe na acrylic.

Siyan kariya

1. Mafi ƙarancin tsari

Yawan oda gabaɗaya shine 3,000 zuwa 10,000. Ana iya daidaita launi. Yawancin lokaci ana yin shi da fari mai sanyi da kuma farar maganadisu, ko tare da tasirin foda na pearlescent. Duk da cewa kwalabe da hular suna daidaitawa da masterbatch iri ɗaya, wani lokacin launi yakan bambanta saboda nau'ikan kayan da ake amfani da su don kwalban da hular.2. Zagayowar samarwa yana da matsakaicin matsakaici, kamar kwanaki 15. Ana ƙididdige kwalabe masu siliki na siliki a matsayin launuka ɗaya, kuma ana ƙididdige kwalabe na lebur ko kwalabe masu siffa na musamman a matsayin launuka biyu ko masu yawa. Yawancin lokaci, ana cajin kuɗin allo na siliki na farko ko kuɗin gyarawa. Farashin naúrar bugu na siliki gabaɗaya shine 0.08 yuan/launi zuwa 0.1 yuan/launi, allon shine yuan 100-200 yuan/style, kuma ƙirar ta kusan yuan 50/guda. 3. Farashin Mold Kudin gyare-gyaren allura daga yuan 8,000 zuwa yuan 30,000. Bakin karfe ya fi gami tsada, amma yana da dorewa. Nawa ƙira za a iya samarwa a lokaci ɗaya ya dogara da ƙarar samarwa. Idan ƙarar samarwa yana da girma, zaku iya zaɓar nau'in ƙira tare da ƙira huɗu ko shida. Abokan ciniki za su iya yanke shawara da kansu. 4. Umarnin bugawa Buga allo akan harsashi na kwalabe na acrylic yana da tawada na yau da kullun da tawada UV. UV tawada yana da mafi kyawun tasiri, mai sheki da hankali mai girma uku. A lokacin samarwa, ya kamata a tabbatar da launi ta hanyar yin farantin farko. Sakamakon bugu na allo akan kayan daban-daban zai bambanta. Zafafan stamping, Azurfa mai zafi da sauran dabarun sarrafawa sun bambanta da tasirin buga foda na zinariya da foda na azurfa. Kayan aiki masu wuya da santsi sun fi dacewa da zafi mai zafi da azurfa mai zafi. Filaye masu laushi suna da mummunan tasirin stamping mai zafi kuma suna da sauƙin faɗuwa. Hatimin zafi da azurfa ya fi na zinariya da azurfa kyau. Fina-finan bugu na siliki ya kamata su zama fina-finai mara kyau, zane-zane da tasirin rubutu baƙar fata ne, kuma launin bangon bangon gaskiya ne. Hot stamping da zafi na azurfa tafiyar matakai ya zama tabbatacce fina-finai, da graphics da rubutu effects ne m, da kuma bango launi ne baki. Matsakaicin rubutu da tsari ba zai iya zama ƙanƙanta ko kuma mai kyau ba, in ba haka ba ba za a sami tasirin bugu ba.

Nunin samfur

Ilimin tattarawa5
Ilimin tattarawa4
Ilimin tattarawa6

Lokacin aikawa: Satumba-14-2024
Shiga