Youpinzhiku丨Tambayi zafi da fasaha mai sanyi, wanne ya fi dacewa da samfuran ku?

Hot stamping ne mai muhimmanci Hanyar karfe sakamako surface karewa. Yana iya haɓaka tasirin gani na alamun kasuwanci, kwali, tambura da sauran samfuran. Ana amfani da tambarin zafi mai zafi da tambarin sanyi duka don sanya marufin samfur haske da ban mamaki, wanda ke taimakawa wajen ɗaukar hankalin abokan ciniki da jawo hankalin masu amfani.

Zafafan hatimi / zafi mai zafi

Ma'anar tambarin zafi shine bugu na canja wuri, wanda shine tsari na canja wurin tsari akan aluminum da aka yi amfani da shi zuwa substrate ta hanyar zafi da matsa lamba. Lokacin da farantin bugu yana mai tsanani zuwa wani mataki tare da haɗin ginin ginin wutar lantarki da aka haɗe, an danna shi a kan takarda ta hanyar fim din aluminum, kuma manne Layer, karfe aluminum Layer da launi Layer da aka haɗe zuwa fim din polyester. takarda ta hanyar aikin zafin jiki da matsa lamba.

Hot stamping da sanyi stamping fasaha

Fasaha mai zafi

Yana nufin fasahar sarrafawa ta hanyar canja wurin kayan hatimi mai zafi (yawanci fim ɗin aluminum na lantarki ko wani abu na musamman) zuwa abu mai zafi ta hanyar ƙayyadaddun yanayin zafi mai zafi akan abu mai zafi kamar takarda, kwali, masana'anta, sutura, da dai sauransu.

1. Rarrabewa

Za a iya raba hatimi mai zafi zuwa tambarin zafi ta atomatik da tambarin zafi na manual bisa ga matakin sarrafa kansa na tsari. Dangane da hanyar tambarin zafi, ana iya raba shi zuwa nau'ikan iri huɗu masu zuwa:

Zafafan hatimi da fasahar tambarin sanyi1

2. Fa'idodi

1) Kyakkyawan inganci, babban madaidaici, bayyananne da kaifi gefuna na hotuna masu zafi.

2) High surface mai sheki, haske da kuma santsi zafi stamping alamu.

3) Akwai nau'i-nau'i na foils masu zafi masu zafi, irin su launi daban-daban ko tasirin mai sheki daban-daban, da kuma foils masu zafi da suka dace da nau'i-nau'i daban-daban.

4) Ana iya yin tambarin zafi mai girma uku. Zai iya ba marufi ta musamman taɓawa. Bugu da ƙari, farantin zafi mai girma uku ana yin ta ta hanyar zane-zane na sarrafa lambobi (CNC) don yin farantin zafi mai zafi, ta yadda nau'i uku na hoton tambari mai zafi a bayyane yake, yana haifar da sakamako mai sauƙi a saman fuskar. samfurin da aka buga, da kuma samar da tasirin gani mai ƙarfi.

3. Rashin amfani

1) Tsarin hatimin zafi yana buƙatar kayan aiki na musamman

2) Hot stamping tsari na bukatar dumama na'urar

3) Tsarin hatimi mai zafi yana buƙatar na'urar dumama don yin farantin zafi mai zafi Saboda haka, zafi mai zafi zai iya cimma sakamako mai kyau na zafi mai zafi, amma farashin kuma ya fi girma. Farashin rotary hot stamping abin nadi ne in mun gwada da high, lissafin kudi ga wani babban ɓangare na farashin zafi stamping tsari.
4. Features

Samfurin yana da kyau kuma yana da kyau, launi yana da haske da ido, juriya da juriya da yanayi. A kan alamun sigari da aka buga, aikace-aikacen fasaha mai zafi mai zafi yana da fiye da 85%, kuma zafi mai zafi a cikin zane mai hoto zai iya taka rawa wajen ƙara ƙarar ƙarewa da kuma haskaka jigon ƙira, musamman ga alamun kasuwanci da sunayen rajista, tasirin ya fi yawa. mahimmanci.
5. Abubuwa masu tasiri

Zazzabi

Ya kamata a sarrafa zafin zafin wutar lantarki tsakanin 70 da 180 ℃. Don wurare masu zafi masu zafi, zafin zafin wutar lantarki ya kamata ya zama mafi girma; don ƙananan rubutu da layi, wuri mai zafi ya fi karami, zafi mai zafi ya kamata ya zama ƙasa. A lokaci guda, zafin zafi mai zafi wanda ya dace da nau'ikan nau'ikan aluminium na lantarki shima ya bambanta. 1 # shine 80-95 ℃; 8 # shine 75-95 ℃; 12 # shine 75-90 ℃; 15 # shine 60-70 ℃; kuma tsantsa foil ɗin gwal shine 80-130 ℃; zinariya foda tsare da azurfa foil tsare ne 70-120 ℃. Tabbas, madaidaicin zafin jiki mai zafi ya kamata ya zama mafi ƙarancin zafin jiki wanda zai iya ɗaukar layukan hoto, kuma ana iya ƙayyade shi ta hanyar gwajin zafi mai zafi.

Matsin iska

Canja wurin zafi mai zafi na Layer aluminum dole ne a kammala ta matsa lamba, kuma girman girman matsa lamba mai zafi yana rinjayar mannewar aluminum mai lantarki. Ko da yawan zafin jiki ya dace, idan matsa lamba bai isa ba, ba za a iya canja wurin aluminum da aka yi da wutar lantarki zuwa rijiyar da ke da kyau ba, wanda zai haifar da matsaloli irin su alamun rauni da faranti na fure; akasin haka, idan matsa lamba ya yi yawa, damtse nakasar da kushin da substrate ya yi girma sosai, tambarin zai zama m, har ma da m da manna farantin. Yawancin lokaci, matsa lamba mai zafi ya kamata a rage shi yadda ya kamata don cimma rashin lalacewa da mannewa mai kyau.

Daidaita matsi mai zafi ya kamata a dogara da abubuwa daban-daban kamar su substrate, zafin zafi mai zafi, saurin abin hawa, da aluminum ɗin lantarki da kanta. Gabaɗaya magana, matsi mai zafi ya kamata ya zama ƙarami lokacin da takarda ta yi ƙarfi da santsi, ɗigon tawada da aka buga yana da kauri, kuma zafin hatimin zafi yana da girma kuma saurin abin hawa yana jinkirin. Akasin haka, ya kamata ya fi girma. Dole ne matsa lamba mai zafi ya zama iri ɗaya. Idan an gano cewa tambarin zafi ba shi da kyau kuma akwai alamu na fure a wani bangare, yana yiwuwa matsin lamba a nan ya yi kadan. Ya kamata a sanya takarda na bakin ciki a kan farantin karfe a wannan wuri don daidaita matsi.

Har ila yau, kushin hatimi mai zafi yana da tasiri mafi girma akan matsa lamba. Gilashin katako na iya yin kwafi mai kyau kuma sun dace da takarda mai ƙarfi da santsi, kamar takarda mai rufi da kwali na gilashi; yayin da pads masu laushi su ne akasin haka, kuma kwafi suna da ƙarfi, wanda ya dace da zafi mai zafi na manyan wurare, musamman ga ma'auni mara kyau, rashin laushi da laushi, da takarda mai laushi. A lokaci guda kuma, shigar da foil mai zafi mai zafi bai kamata ya zama mai matsewa ko sako-sako ba. Idan ya yi tsayi sosai, rubutun zai rasa bugun jini; idan ya yi sako-sako da yawa, rubutun ba zai fayyace ba kuma farantin zai lalace.

Gudu

Gudun hatimin zafi a zahiri yana nuna lokacin hulɗa tsakanin ma'auni da foil mai zafi mai zafi yayin zazzagewa, wanda kai tsaye yana rinjayar saurin hatimin zafi. Idan gudun tambarin zafi ya yi sauri, zai sa tambarin zafi ya gaza ko kuma bugun ya yi duhu; idan zafi stamping gudun ya yi jinkirin, zai shafi duka zafi stamping ingancin da kuma samar da inganci.

Fasaha tsare sirri

Zafafan hatimi da fasahar tambarin sanyi2

Fasaha tambarin sanyi yana nufin hanyar canja wurin foil mai zafi zuwa kayan bugu ta amfani da mannen UV. Za'a iya raba tsarin tambarin sanyi zuwa busassun lamination sanyi stamping da rigar lamination sanyi stamping.

1. Tsari matakai

Dry lamination sanyi stamping tsari

An fara warkar da abin rufe fuska ta UV kafin a yi tambari mai zafi. Lokacin da fasahar tambarin sanyi ta fara fitowa, an yi amfani da busasshiyar tambarin sanyi, kuma babban matakansa sune kamar haka:

1) Buga cationic UV m a kan nadi bugu kayan.

2) Warke da UV m.

3) Yi amfani da abin nadi don haɗa foil ɗin sanyi da kayan bugawa.

4) Cire foil ɗin zafi mai zafi da ya wuce kima daga kayan bugu, barin kawai hoto mai zafi da ake buƙata da rubutu akan ɓangaren da aka lulluɓe da manne.

Ya kamata a lura da cewa lokacin amfani da bushe lamination sanyi stamping tsari, UV m ya kamata a warke da sauri, amma ba gaba daya. Wajibi ne a tabbatar da cewa har yanzu yana da wani danko bayan warkewa don a iya haɗa shi da kyau tare da foil mai zafi mai zafi.

Rigar lamination sanyi stamping tsari

Bayan yin amfani da mannen UV, ana yin tambari mai zafi da farko sannan kuma adhesive ɗin UV ya warke. Babban matakan tsari sune kamar haka:

1) Buga mannen UV mai tsattsauran ra'ayi a kan juzu'in nadi.

2) Compounding sanyi stamping tsare a kan substrate.

3) Warke da free radical UV m. Tun da aka yi sandwiched ɗin da aka yi amfani da shi tsakanin foil ɗin sanyi mai sanyi da maƙallan a wannan lokacin, hasken UV dole ne ya wuce ta cikin foil mai zafi don isa ga manne.

4) Peeling da zafi stamping tsare daga substrate da forming wani zafi stamping image a kan substrate.

Ya kamata a lura da cewa:

Tsarin tambarin rigar sanyi mai sanyi yana amfani da mannen UV mai tsattsauran ra'ayi don maye gurbin mannen cationic UV na gargajiya;

Makullin farko na mannen UV ya kamata ya zama mai ƙarfi, kuma kada ya kasance mai ɗaure bayan warkewa;

Aluminum Layer na foil mai zafi ya kamata ya sami ɗan isar da haske don tabbatar da cewa hasken UV zai iya wucewa kuma ya haifar da yanayin warkewa na mannen UV.

Tsarin tambarin sanyi na rigar na iya yin zafi mai zafi tambarin ƙarfe ko foil na holographic akan bugu, kuma kewayon aikace-aikacen sa yana ƙara faɗi da faɗi. A halin yanzu, da yawa kunkuntar kartani da lakabin na'urorin bugu masu sassauƙa suna da wannan damar tambarin sanyi ta kan layi.

2. Fa'idodi

1) Ba a buƙatar kayan aiki mai zafi na musamman mai tsada.

2) Ana iya amfani da faranti na yau da kullun, kuma babu buƙatar yin faranti mai zafi na ƙarfe. Gudun yin farantin yana da sauri, sake zagayowar gajere ne, kuma farashin samar da farantin mai zafi yana da ƙasa.

3) Gudun bugawa mai zafi yana da sauri, har zuwa 450fpm.

4) Ba a buƙatar na'urar dumama, adana makamashi.

5) Yin amfani da farantin resin mai ɗaukar hoto, za a iya buga hoton rabin sautin da ƙaƙƙarfan toshe launi a lokaci guda, wato, hoton rabin sautin da ƙaƙƙarfan shingen launi da za a yi tambarin a kan farantin tambari ɗaya. Tabbas, kamar buga halftone da ƙaƙƙarfan tubalan launi akan farantin bugu ɗaya, tasirin tambari da ingancin duka biyun na iya ɓacewa zuwa wani ɗan lokaci.

6) Matsakaicin aikace-aikacen madaidaicin sitiriyo yana da faɗi, kuma ana iya buga shi akan kayan da ke da zafi, fina-finai na filastik, da alamomin in-mold.

3. Rashin amfani

1) Tambarin farashi da rikitarwa na tsari: Hotuna da rubutu na sanyi suna buƙatar lamination ko glazing don sarrafawa na biyu da kariya.

2) Ƙwararrun kayan ado na samfurin yana da ƙananan raguwa: manne mai tsayi mai tsayi da aka yi amfani da shi yana da ƙarancin daidaitawa kuma ba shi da santsi, wanda ke haifar da tunani mai yaduwa a saman murfin sanyi mai sanyi, yana rinjayar launi da sheki na hotuna da rubutu.

4. Aikace-aikace

1) Zane-zane (zane-zane daban-daban, launuka masu yawa, kayan aiki masu yawa, matakai masu yawa);

2) Kyawawan alamu, rubutu mara kyau, dige-dige, manyan daskararru;

3) Sakamakon gradient na launuka na ƙarfe;

4) Babban madaidaicin bugu;

5) Sauƙi bayan bugu - layi ko kan layi;

6) Babu lalacewa ga kayan da ke cikin ƙasa;

7) Babu nakasar da substrate surface (babu zazzabi / matsa lamba da ake bukata);

8) Babu indentation a bayan substrate, wanda yake da mahimmanci ga wasu samfuran bugu, kamar mujallu da murfin littafi.


Lokacin aikawa: Agusta-05-2024
Shiga